logo
hausa
KIMIYYA DA FASAHA

Labaran da suka shafi Kimiyya da Fasaha har da Sararin Samaniya

'Tsantsar mugunta' — Trump da Musk da Netanyahu sun fito a cikin shirin AI na yadda za a mayar da Ga
Bidiyon, wanda aka kalle shi sau miliyoyi a Instagram aka kuma yaɗa shi sau dubbai da safiyar Laraba, ya jawo cece-ku-ce a intanet, inda masu sharhi da yawa suka kira shi "mugunta tsantsa" da "wariyar launin fata."
'Tsantsar mugunta' — Trump da Musk da Netanyahu sun fito a cikin shirin AI na yadda za a mayar da Ga
Ethiopia da Rasha sun cim ma yarjejeniya domin faɗaɗa dangantaka ta ɓangaren nukiliya
Yarjejeniyar ta biyo bayan amincewa da shirin farko na kimiyyar nukiliya tsakanin ƙasashen biyu a lokacin wani babban taro wanda ya samu halartar Ministan Ƙere-Ƙere da Kimiyya na Ethiopia da Ministan Ci-gaban Tattalin Arziƙi na Rasha a ranar Alhamis.
Ethiopia da Rasha sun cim ma yarjejeniya domin faɗaɗa dangantaka ta ɓangaren nukiliya
Ga dalilin da ya sa za mu damu kan dutse mai shawagi a samaniya da ka iya faɗowa a duniyarmu
Babban masanin kimiyya na ƙungiyar The Planetary Society, Bruce Betts ya ce "A wannan gaɓar, batu ne na mayar da hankali, da tattaro duk wasu abubuwa da ake buƙata wajen sanya ido kan lamarin."
Ga dalilin da ya sa za mu damu kan dutse mai shawagi a samaniya da ka iya faɗowa a duniyarmu
Ra'ayi
NiMET ta yi hasashen fara ruwan sama da wuri a wasu sassan Nijeriya
Hukumar ta lissafo ƙananan hukumomin da ake hasashen za su fuskanci daukewar ruwa na sama da kwanaki 21 tsakanin watan Yuni da watan Agusta
NiMET ta yi hasashen fara ruwan sama da wuri a wasu sassan Nijeriya
Turkiyya na jiran a shaida mata farashin da za a sayar mata jiragen yaƙi ƙirar Eurofighter Typhoon
Ankara ta jima tana tattaunawa da Birtaniya da Sifaniya game da sayen jiragen guda 40, inda a halin yanzu Jamus ta ɗauki matakin buɗe ƙofa ga cinikin, sakamakon a baya ta yi adawa da shi.
Turkiyya na jiran a shaida mata farashin da za a sayar mata jiragen yaƙi ƙirar Eurofighter Typhoon
Duba a TRT Global. Raba ra'ayinka!
Contact us